Lớp Tin học quản lý K15
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lớp Tin học quản lý K15

Trường ĐH Kinh Tế Tp.HCM - Khoa Hệ Thống Thông Tin Kinh Tế - Lớp tin học quản lý 15 – Hệ HCĐH

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
 Trường ĐH Kinh tế
 Khoa tin học quản lý
 Phòng QL đào tạo
 Phòng QL giảng đường
 Lớp tin học quản lý K14
 Xem điểm thi
Latest topics
» Gia hạn visa cho người nước ngoài tại Việt nam
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeFri 31 May 2019, 02:30 by thanhphuong

» Hướng dẩn sử dụng Visio và PowerDesigner để vẽ các sơ đồ.
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeTue 31 Dec 2013, 05:15 by taivd89

» Xin số đt của thầy Hoàng Anh Tuấn
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 26 Nov 2012, 01:43 by xuongrong

» Tài liệu Anh Văn Đầu Ra....;)
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeWed 10 Oct 2012, 03:24 by huynhtantien

» Môn Phát Triển Phần mềm mã nguồn mở
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeFri 21 Sep 2012, 01:49 by xuongrong

» Xin tài liệu luyện thi hoàn chỉnh đại học
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeFri 31 Aug 2012, 02:43 by teongo

» Thêm 2 đề thi và bí kip FD
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 27 Aug 2012, 08:51 by intion

» Danh sách Giảng viên hướng dẫn khóa luận đợt hai - Học kì cuối 2012
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeThu 16 Aug 2012, 04:40 by vulink

» Thời gian đăng ký Khóa luận tốt nghiệp học kỳ cuối năm 2012
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeWed 11 Jul 2012, 08:34 by vphung

» DÁM DẪN ĐẦU
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeFri 29 Jun 2012, 06:53 by dayttin

» V/v nhờ ghi danh môn Kế Toán Quản trị
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeSat 02 Jun 2012, 12:49 by lehuong

» Đề cương môn học "Đường lối Cách mạng của Đảng Cộng Sản Việt Nam"
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeThu 17 May 2012, 01:55 by intion

» Xin de tai thuc tap tot nghiep
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeSun 13 May 2012, 04:11 by vanphu1511

» Đăng ký xét tốt nghiệp 2012
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 16 Apr 2012, 06:32 by nguyetanh

» Congratulation!
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeWed 04 Apr 2012, 11:45 by thaohoang444

» Điểm bài khóa luận
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeTue 27 Mar 2012, 09:51 by vulink

» Nhóm thầy nguyễn trung trực
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 19 Mar 2012, 04:29 by huuchan

» Thông tin môn Hệ QTCSDL II
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeThu 15 Mar 2012, 03:04 by huynhmanhcuong

» Nhóm thầy Định: Thứ 6 16/3 chấm đề tài
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeTue 13 Mar 2012, 05:23 by Vic_nun

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeWed 07 Mar 2012, 06:16 by tuquynh

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.

Go down 
tnhdang
phongthanhduong
neong
7 posters
Tác giảThông điệp
neong

Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. Empty
Bài gửiTiêu đề: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeSun 23 Jan 2011, 06:33

Hi All,
Các bạn đang học ngành THQL, Vậy cho tôi hỏi các bạn, các bạn học xong ngành này ra trường các bạn làm được việc gì: IT Manager, Lập trình viên, Tester, Developer, ... (những ngành CNTT ) hay các bạn làm kinh doanh bên phần mềm.
Và các bạn học được những gì từ ngành học này. ????

PS: Tôi đã và đang đi theo ngành này, và tôi đã định hướng cho bản thân mình. Tôi thấy mình hạnh phúc khi học ngành này và đi theo ngành này.
????
phongthanhduong
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
phongthanhduong

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeSun 23 Jan 2011, 07:40

Với tôi đây là ngành tạo tiền đề cho sau này. Kiến thức ở đây sẽ làm cho tôi có thêm một cái nhình tổng quát về quản trị cơ sở dữ liệu, nhìn nhận vấn đề, giải quyết vấn đề,... định hình được bố cục và những công việc phải quản lý từ đó đưa ra hướng quản lý nó hiệu quả.... Và với tôi khi học xong ngành này nó không bổ sung cho bạn nhiều kiến thức về kỹ năng lập trình. Ngành này nghiên về quản trị và phân tích hệ thống hơn là lập trình....
- Nếu bạn là ông chủ thì nó sẽ giúp bạn nên lựa chọn ứng dụng CNTT như thế nào cho cty của bạn đề đạt được hiệu quả cao, hiệu quả...
- Nếu là nhân viên cò thể bạn sẽ có nhiều ý tưởng hay về ứng dụng CNTT cho những công việc đang làm.
Túm lại cứ học đã hihi, cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra, sẽ có một ngày mình sẽ tìm được cánh cửa như ý của mình thôi .. Very Happy
tnhdang
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 24 Jan 2011, 02:02

Bạn học ngành j ko có nghĩa là bạn sẽ làm việc liên quan đến ngành đó.
bạn làm đc j cũng chả liên quan j nhiều đến việc bạn học.

Hãy học bằng việc khát khao kiến thức và biến nó thành năng lực bản thân. rồi bạn sẽ thấy bạn có thể làm được nhiều hơn bạn nghĩ

Không có ngôi trường nào nói với bạn "Bạn sẽ phải làm những gì sau khi học xong", mà chỉ là "bạn có thể làm được gì sau khi học xong". Chuyện bạn có làm hay ko thì tùy bạn!
longht88
Mod
Mod
longht88

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 24 Jan 2011, 06:33

lol! Câu hỏi truyền thống của ngày MIS.
1.Tất cả công việc bạn kể trên đều có thể làm được.
2. Học được gì thì xem lại bài post 1 nhé bạn.
3. Lời khuyên cho bạn: nếu bạn từng mơ ước làm nghề gì đó và từng có 1 teo tự tin là làm được thì nên theo học để thực hiện được mơ ước của mình. Còn nếu bạn chưa biết mình có thể làm gì thì theo học MIS là đúng òy đó hihihihi.
Chúc may mắn nhé!
http://fast.com.vn
tnhdang
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 24 Jan 2011, 06:57

Nhắc lại buồn ghê. Tui thiz làm tiếp ziên hàng không! Sad
surinho
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 24 Jan 2011, 10:15

Tui thấy ngành này là 'cùi bắp' nhất bên ĐH kinh tế TP.HCM ùi đó! Học mà không rõ tương lai nghề nghiệp gì hết. Mấy đứa bạn tui học pên kinh tế mấy ngành như: Kế toán, Tài chính DN, QTKD, Ngoại thương, Kinh tế học...v.v đều vô Ngân hàng làm hết trơn. Nếu không vô Ngân hàng làm được thì làm công việc kinh doanh cũng ngon hơn là tụi mình đi làm về kỹ thuật! Nhiều đứa còn trêu chọc mình sau này sẽ đi...sửa máy vi tính mới tức chứ! Mad Mà lỡ đi 'nhầm' nghề ùi thì phải chịu thôi chứ biết sao bây h! Đúng là 'sai một li đi...10 dặm'! Sad
neong

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeMon 24 Jan 2011, 10:34

tnhdang đã viết:
Bạn học mà không biết mình làm gì, không có mục đích thì tôi khuyên bạn nên nghỉ đi. Bạn đang phí phạm mấy năm đại học của bạn đó.
Đương nhiên bạn phải có niềm đam mê thì bạn mới học tốt nhưng bạn đam mê không có mục đích thì ...

Trích dẫn :
Câu hỏi truyền thống của ngày MIS.
1.Tất cả công việc bạn kể trên đều có thể làm được.
2. Học được gì thì xem lại bài post 1 nhé bạn.
3. Lời khuyên cho bạn: nếu bạn từng mơ ước làm nghề gì đó và từng có 1 teo tự tin là làm được thì nên theo học để thực hiện được mơ ước của mình. Còn nếu bạn chưa biết mình có thể làm gì thì theo học MIS là đúng òy đó hihihihi
Đương nhiên tất cả những ngành đó bạn đều có thể làm được, nhưng bạn làm bằng ai.
Bạn làm lập trình viên, bạn có bằng những người được đào tạo chuyên về công nghệ phần mềm ko?
Bạn làm quản trị Database thì bạn có thể học lớp CC SQL server hoặc Oracle thì bạn làm tốt hơn đó.

Trích dẫn :
Tui thấy ngành này là 'cùi bắp' nhất bên ĐH kinh tế TP.HCM ùi đó! Học mà không rõ tương lai nghề nghiệp gì hết. Mấy đứa bạn tui học pên kinh tế mấy ngành như: Kế toán, Tài chính DN, QTKD, Ngoại thương, Kinh tế học...v.v đều vô Ngân hàng làm hết trơn. Nếu không vô Ngân hàng làm được thì làm công việc kinh doanh cũng ngon hơn là tụi mình đi làm về kỹ thuật! Nhiều đứa còn trêu chọc mình sau này sẽ đi...sửa máy vi tính mới tức chứ! Mà lỡ đi 'nhầm' nghề ùi thì phải chịu thôi chứ biết sao bây h!

Xin chia buồn với bạn, nhưng bạn nên tìm cho mình một hướng để đi từ cái bạn có hiện tại thì sẽ rất hay đó. Ngành này không cùi bắp đâu bạn. Nếu bạn tìm hiểu kỹ hơn về ngành này bạn sẽ thấy những cái hay của nó đó bạn.

Thân.
doccolaosu
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
doccolaosu

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeTue 25 Jan 2011, 01:41

Hi all!
Tui ít khi com mần lung tung nhưng thấy cái này hay hay, đa số các mem ở đây đều đã đi làm rồi mà sao còn hỏi học để làm gì??? confused Nếu các bạn đã đi làm thì mục đích đi học của các bạn không phải là "học để đi làm". Tôi không biết bên các ngành kinh tế thế nào chứ bên IT có thể bạn không cần bằng đh cũng được, thậm chí người ta cũng chẳng buồn hỏi cái bằng khi bạn vào làm (chỉ có cv thui) Smile
Còn về ngành này nếu đã chọn học thì đừng ân hận, đã ân hận thì đừng đi học nữa, mất tiền mất thời gian mà càng học bạn càng ân hận đó Very Happy thêm nữa MIS là một ngành mới ở VN những khóa đầu luôn có lợi thế và thiệt thòi nhất định vì mới mà.
longht88
Mod
Mod
longht88

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeTue 25 Jan 2011, 03:16

lol! Học thì chắc hem bằng ai nhưng ham vui là chính. ^^! Làm bằng ai thì còn phải xem mình đang ở vị trí nào nữa đóa bạn ới. Hihihihi pa cái vụ học hành này chẳng qua cũng đi đến đích cuối cùng là có cuộc sống ăn sung mặc sướng thui hà. ^^! Vấn đề hok phải là học gì làm gì bằng ai mà mình làm được gì và có dám liều hay hem thui hehehe
http://fast.com.vn
tnhdang
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeWed 16 Feb 2011, 02:37

neong đã viết:
tnhdang đã viết:
Bạn học mà không biết mình làm gì, không có mục đích thì tôi khuyên bạn nên nghỉ đi. Bạn đang phí phạm mấy năm đại học của bạn đó.
Đương nhiên bạn phải có niềm đam mê thì bạn mới học tốt nhưng bạn đam mê không có mục đích thì ...

Mình chỉ nói tình trạng hiện tại của việc học và đi làm. KO có y nào nói là là mình học mà mình ko biết mình làm gì.
Đặt ra mục đính đi làm sau khi học xong ai mà chẳng có và ai cũng hi vọng đóng góp cái giỏi của mình cho xã hội, nhưng thật tế cũng có rất nhiều trường hợp làm việc trái ngành hoặc chỉ liên quan rất ít.

Câ hỏi của bạn là :
các bạn học xong ngành này ra trường các bạn làm được việc gì: IT Manager, Lập trình viên, Tester, Developer, ... (những ngành CNTT ) hay các bạn làm kinh doanh bên phần mềm.

Thì ý trả lời của mình là, bạn có thể làm tất cả các công việc bạn muốn và yêu thích!

Mình hiểu ý bạn là muốn đưa ra cái nhìn cho các sinh viên MIS, nhưng thay vì xúi SInh viên nghỉ học khi họ ko biết họ sẽ làm được gì thì nên xúi sinh viên niềm tin vào những gì sinh viên sẽ có khi ra trường, truyền cho họ đam mê ngành học để có những người làm việc thực thụ và yêu thích công việc của mình. Thì dù sau này họ có "đưa đẩy" vào bất cứ ngành nghề gì, họ luôn có được những năng lực và tố chất của sinh viên trường kinh tế ngành Tin học quản lý mà vượt trội hơn nhưng người khác như Làm việc logic, khả năng phân tích vấn đề, ứng dụng CNTT vào các lĩnh vực, năng động và sáng tạo!

Hãy học bằng việc khát khao kiến thức và biến nó thành năng lực bản thân. rồi bạn sẽ thấy bạn có thể làm được nhiều hơn bạn nghĩ

udfdeepsnow

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitimeWed 16 Feb 2011, 09:05

học để lấy cái bằng là xong. Còn làm thì chẳng liên quan đến những gì học ở trường KT dạy. Laughing
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.   Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì. I_icon_minitime

Học Tin Học Quản Lý các bạn ra trường làm được gì.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thứ 7 ngày 20/11 được nghỉ
» Có bạn nào giúp mình được không ???
» Thứ 7, ngày 22/10/2010 được nghỉ.
» Khai trương Top thể thao !!!
» Thông báo đến các nhóm trưởng!